1.22.x ☻ Euro Truck Simulator 2 v1.22s + 29 DLC ( bao gồm cả DLC Scadinavia và DLC Cabin Accessories )

Đức Royal

Moderator
Staff member
Vậy copy sao. Mình vô mục euro truck simulator 2 chọn mục bin rồi copy vô mục document của máy tính hay cả mục euro truck simulator 2 vô luôn rồi còn cái mục profiles nữa. Chỉ với
cái này ko cần phải copy hết cái gì nhé bạn, trừ khi bạn tải bản mới copy đè vào bản cũ. Đầu tiên, bạn cần phải xác định máy tính của bạn có đủ để chơi game này ko, cái này thì bạn xem ở đây: https://vnsimulator.com/threads/☻-yeu-cau-cau-hinh-may-tu-nha-san-xuat-voi-ets2.806/ . Tiếp theo bạn cần tải game về, mình khuyên bạn nên tải bản mới nhất nhé, bạn vào từng mục game rồi chọn Download ETS2 Realeas xem bản nào mới nhất ở trên đàu rồi tải về nhé, game thường được nén bằng dạng .rar nên bạn phải có WinRAR 5.30 trở lên để giải nén nó nhé, sau khi bạn tải về xong bạn giải nén nó ra rồi bạn vào cái thư mục của bạn đã giải nén vừa rồi tìm mục bin rồi chọn nó, nếu bạn dùng win 32bit thì bạn vào mục win x86, nếu bạn dùng win64 bit thì bạn vao mục win x64 rồi chọn file eurotruck2.exe đê chơi game nhé

Mình muốn chơi tiếp phần hôm trước mình chơi phải làm sao. Hôm trước mình chơi rồi lưu rồi copy vô thẻ nhớ bây giờ lấy ra chơi tiếp phải làm sao.

Đức Royal

Moderator
Staff member
Mình muốn chơi tiếp phần hôm trước mình chơi phải làm sao. Hôm trước mình chơi rồi lưu rồi copy vô thẻ nhớ bây giờ lấy ra chơi tiếp phải làm sao.
thì bạn cứ copy vào máy tính khác rồi chơi tiếp thôi :)

thach243

Moderator
Staff member
nếu bạn chỉ chơi một máy thì không phải làm gì cả, còn nếu chơi máy này sang máy kia thì bạn chơi máy này xong rồi thì đưa cả thư mục ets2 trong document của máy này vào usb, sau đó sang máy kia bạn tải lại đúng phiên bản game mà bạn chơi ở máy trước rồi đưa thư mục ets2 trong usb vào đúng document của máy kia, rồi vào game chơi thì vẫn có thể chơi tiếp

sao e tải về nó bị v là sao ad

vào được game rồi mà vô lăng nó lai nằm bên phải, đi không thuận lắm, có cách nào đưa về bên trái không chủ top ơi?

Đức Royal

Moderator
Staff member
vào được game rồi mà vô lăng nó lai nằm bên phải, đi không thuận lắm, có cách nào đưa về bên trái không chủ top ơi?
bạn khởi nghiệp ở bên Anh rồi, bây giờ bạn phải cheat tiền, khi đó mới đổi được tay lái nhé bạn

bạn khởi nghiệp ở bên Anh rồi, bây giờ bạn phải cheat tiền, khi đó mới đổi được tay lái nhé bạn
ok đã đổi được vô lăng sang trái rồi b ạ! nhưng xe vẫn phải đi bên trái, cho mình hỏi chỉ mỗi nước Anh bị thế hay là cả bản đồ?

nphunghung

Staff member
ok đã đổi được vô lăng sang trái rồi b ạ! nhưng xe vẫn phải đi bên trái, cho mình hỏi chỉ mỗi nước Anh bị thế hay là cả bản đồ?
Chỉ nước Anh là giao thông bên họ ngược với bên mình, nên khi bạn chọn khởi nghiệp ở Anh, tay lái ở bên phải và lái xe ở làn đường phía bên trái. Chọn khởi nghiệp ở nước khác sẽ không bị nữa, nhưng mà đi sang Anh thì vẫn phải tuân thủ luật giao thông ở Anh.

Chỉ nước Anh là giao thông bên họ ngược với bên mình, nên khi bạn chọn khởi nghiệp ở Anh, tay lái ở bên phải và lái xe ở làn đường phía bên trái. Chọn khởi nghiệp ở nước khác sẽ không bị nữa, nhưng mà đi sang Anh thì vẫn phải tuân thủ luật giao thông ở Anh.
thì ra là vậy! thank b nhiều nhé!

nphunghung

Staff member
ad tải về rồi cài đặt ko đc
Một lỗi muôn thuở là cái gì cũng muốn được nhưng mà không chịu tìm hiểu, và lỗi thì chỉ kêu lỗi mà không nói lỗi gì.
Không phải mình mà nhiều người khác cũng không muốn trả lời đâu. Chịu khó đọc kỹ bài ở #1 trước đi bạn.