HỎI Lỗi vô lăng

Ai giúp em trường hợp con Logitech Driving Force GT cái, em đang dùng win 10 64-bit, trước em cài cái LGS 5.x để hỗ trợ cái vô lăng, giờ cài thêm cả bản 8.x mà bản 8.x thì không nhận vô lăng còn bản 5.x không bật được trên win 10. Vô lăng vẫn quay được nhưng được có nửa vòng, mà mấy cái nút không hoạt động. Bác vào giúp em với, em cảm ơn !

Tialia76

Staff member
1. Bạn rút vô lăng ra khỏi máy tính
2. Download file: WheelDriverCleaner.exe sau đó mở cho nó chạy.
3. Chạy xong bước 2 đóng chương trình lại và kết nối vô lăng lại với máy tính.

1. Bạn rút vô lăng ra khỏi máy tính
2. Download file: WheelDriverCleaner.exe sau đó mở cho nó chạy.
3. Chạy xong bước 2 đóng chương trình lại và kết nối vô lăng lại với máy tính.
Vô lăng thì vẫn nhận bạn ơi, vẫn đánh lái được nhưng được có nửa vòng là trong game hết 2 vòng rồi, thêm một số nút không nhận. Mình đoán cái này do Logitech Gaming, nhưng mà nó không hiện lên ấy, click đúp biểu tượng LGS nó không hiện ra bảng như trước để mình chỉnh cái setting của vô lăng ấy.

mình dùng Win7.. xài 2 cái GT này ... thấy cài đơn giản lắm mà ta..??
Win10 mình ko bik chứ win7 chỉ cần dow phần mềm trên wed logitech.com về... xong zô Desktop..Control Panel..Hardand Shoud..Devices and...xong nhấn chuốt phải vào settings là test và chỉnh thôi.. xong zô game chỉnh nữa là xong.!!
vấn đề vào đó.. phải có 3 mục 1 : Driving Force GT 2 :HID key board 3 : HID là má đã nhận

mình dùng Win7.. xài 2 cái GT này ... thấy cài đơn giản lắm mà ta..??
Win10 mình ko bik chứ win7 chỉ cần dow phần mềm trên wed logitech.com về... xong zô Desktop..Control Panel..Hardand Shoud..Devices and...xong nhấn chuốt phải vào settings là test và chỉnh thôi.. xong zô game chỉnh nữa là xong.!!
vấn đề vào đó.. phải có 3 mục 1 : Driving Force GT 2 :HID key board 3 : HID là má đã nhận
Đúng rồi bạn, hồi xưa mình cũng dùng win8.1 dùng ngon, chơi cho mấy game đua xe nữa mà ra win 10 nó bị lỗi. Không biết làm sao phải lên hỏi ae xem ai biết cách khắc phục không. Xem mấy cái diễn đàn nước ngoài họ hỏi mà chả ai rep :))

Đúng rồi bạn, hồi xưa mình cũng dùng win8.1 dùng ngon, chơi cho mấy game đua xe nữa mà ra win 10 nó bị lỗi. Không biết làm sao phải lên hỏi ae xem ai biết cách khắc phục không. Xem mấy cái diễn đàn nước ngoài họ hỏi mà chả ai rep :))

Tring này chắc họ bạn rộn nên chả ai rep đâu. Tốt nhất là mình tự chơi tự mò.. Nhờ ng khác đợi chờ r hỏi qài ngại lắm..

Bạn cố gắng tìm kiếm để fix lỗi trên vì có thể trong diễn đàn chưa ai bị lỗi giống bạn nên cũng khó có câu trả lời thoả đáng, bạn thử update theo hướng dẫn này từ Microsoft cho windows để nhận diện device tốt hơn.
https://support.microsoft.com/en-us/kb/3073930
Okay thanks bạn, mình thấy mấy ông nước ngoài bị rồi mà Việt Nam minh chưa :)) cảm ơn nhé