Đề xuất các sim racing đang hot

holmes_mt

Mình mới dạo web và được biết vnsimulator, diễn đàn chuyên về các thể loại mô phỏng. Trên này có rất nhiều thể loại rồi nhưng mình thấy rất thiếu sót khi chưa có các game đang đình đám sau:
  • Assetto corsa
  • Rfactor 1, 2
  • Project Car
  • Forza motosport (tương lai có bản 6 apex phát hành trên windows store chạy trên win 10)
  • ...
Ở trên mình được thử assetto corsa và rfactor (thấy trên các diễn đàn bình luận chỉ sau Gran Turismo).
Assetto corsa thì mình thấy thật tuyệt vời, có màn tập drift mà mn yêu thích, rồi hỗ trợ kính thực tế ảo Oculus Rift nữa.

Mong sau này sẽ có nhiều chủ đề bài viết hơn về các game này

thach243

Moderator
Staff member
Mình mới dạo web và được biết vnsimulator, diễn đàn chuyên về các thể loại mô phỏng. Trên này có rất nhiều thể loại rồi nhưng mình thấy rất thiếu sót khi chưa có các game đang đình đám sau:

• Assetto corsa
    Rfactor 1, 2
    Project Car
    Forza motosport (tương lai có bản 6 apex phát hành trên windows store chạy trên win 10)
    ...
Ở trên mình được thử assetto corsa và rfactor (thấy trên các diễn đàn bình luận chỉ sau Gran Turismo).
Assetto corsa thì mình thấy thật tuyệt vời, có màn tập drift mà mn yêu thích, rồi hỗ trợ kính thực tế ảo Oculus Rift nữa.

cảm ơn bạn đã đóng góp,, nhưng mà diễn đàn vnsimulator thì chuyên về những game mô phỏng như lái xe , xây dựng,.. nhiều hơn, song bạn vẫn có thể chia sẻ những game này thông qua box game khác để có thể cùng mọi người thưởng thức;)

nphunghung

Staff member

• Assetto corsa
    Rfactor 1, 2
    Project Car
    Forza motosport (tương lai có bản 6 apex phát hành trên windows store chạy trên win 10)
    ...

Cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ sớm share các tựa game này, tuy nhiên do máy mình yếu + chưa có nhiều thời gian nên không thể test hết được các tựa game này, rất mong sau khi chia sẻ, các bạn chơi thử và cùng chia sẻ kinh nghiệm.

holmes_mt

cảm ơn bạn đã đóng góp,, nhưng mà diễn đàn vnsimulator thì chuyên về những game mô phỏng như lái xe , xây dựng,.. nhiều hơn, song bạn vẫn có thể chia sẻ những game này thông qua box game khác để có thể cùng mọi người thưởng thức;)
Tức là diễn đàn mình nội dung chủ yếu về các ứng dụng mô phỏng chứ không thiên về giải trí. Tại mình thấy ở ngoài ghi là "Thế giới game mô phỏng" mà những game mình nêu là game nhưng lại mô phỏng rất thực về đồ họa cho đến các hiệu ứng vật lý như thật, đồng thời cũng cho điều khiển bằng các controller mô phỏng lái xe (vô lăng, bàn đạp ga số, cần số...) tuy nhiên có tính giải trí cao hơn là để ứng dụng. (thực ra đối với các tay đua thì có thể gọi là ứng dụng)
Dù sao cũng chúc diễn đàn ngày càng phát triển nhé.

phucchoangg

So với GT6 thì Assetto Corsa hơn ý chứ
Game k hút máu kiểu bán xe thì bán theo DLC chứ không bán lẻ như 1 số game khác câu tiền, game này vào game full xe map thì có 1 vài map theo dlc xe còn k phải trả thêm bất kì 1 khoản $ nào nữa
Chơi được multiplayer ngon.
Game này bật max graphics thì các bác cũng tưởng tượng đc r đấy :V
#1 thanh niên chơi AC bản quyền chia sẻ :V
1 vài screenshot từ game của mik :V